tambayabg

Imidacloprid maganin kashe kwari ne da aka saba amfani dashi

       Imidaclopridshi ne nitromethylene tsarin kwari, na chlorinated nicotinyl kwari, wanda kuma aka sani da neonicotinoid kwari, tare da sinadaran dabara C9H10ClN5O2.Yana da faffadan bakan, babban inganci, ƙarancin guba da ƙarancin saura, kuma ba shi da sauƙi ga kwari su haɓaka juriya.Yana iya tsoma baki tare da al'ada motor juyayi tsarin na kwari, sa watsa siginar sinadaran kasa, da kuma haifar da gurgunta da kuma mutuwar kwari.

Samfurin yana da sakamako mai kyau mai sauri-aiki, kuma yana da babban tasiri na rigakafi wata rana bayan miyagun ƙwayoyi, kuma ragowar lokacin yana da tsawon kwanaki 25.Anfi amfani dashi don sarrafa kwari masu tsotsa.

Don sarrafa kwari-tsotsa-tsotsa kwari da resistant iri.Yana da halaye masu zuwa:
(1) Broad-bakan, babban inganci da tasiri mai dorewa.Yana da tasiri mai kyau na sarrafawa akan aphids, leafhoppers da sauran kwari na huda-tsotsa baki da kwarorin coleopteran.Hakanan ana iya amfani da shi don sarrafa turɓaya a cikin gine-gine da ƙuma akan dabbobin gida irin su kuliyoyi da karnuka.Gabaɗaya, ana iya amfani da gram 1-2 na sinadarai masu aiki a kowane mu don samun sakamako mai gamsarwa, kuma lokacin tasiri na iya ɗaukar makonni da yawa.Aikace-aikace ɗaya na iya kare wasu amfanin gona daga kwari a duk lokacin girma.
(2) Ya fi dacewa da maganin ƙasa da iri.Yana da guba na ciki da kuma tasirin kashe mutane akan kwari.Yin maganin ƙasa ko tsaba tare da imidacloprid, saboda kyawawan kaddarorinsa na tsarin, metabolites bayan an shayar da su ta tushen shuka da shigar da tsire-tsire suna da ayyukan kashe kwari, wato imidacloprid da metabolites tare da haɗin gwiwa suna yin tasirin kwari, don haka tasirin kulawa ya fi tasiri. .babba.Imidacloprid kuma ana iya haɗa shi da fungicides lokacin amfani da maganin iri.
(3) Tsarin aikin kwari na musamman ne.Wani wakili ne na jijiya, kuma makasudinsa shine mai karɓar nicotinic acid acetylcholinesterase a cikin membrane post-synaptic na tsarin jijiya na kwaro, wanda ke tsoma baki tare da motsa jiki na yau da kullun na tsarin jijiya na kwaro, wanda ke haifar da gurguntawa da mutuwa.Wannan ya bambanta da na gargajiya na gargajiya.Saboda haka, ga kwari da suke da tsayayya ga organophosphorus, carbamate, dapyrethroid kwari, imidacloprid har yanzu yana da mafi kyawun tasiri.Yana da ma'ana a bayyane lokacin amfani da shi ko gauraye da waɗannan nau'ikan magungunan kashe qwari guda uku.
(4) Yana da sauƙi don haifar da kwari don haɓaka juriya na ƙwayoyi.Saboda wurin aikin sa guda ɗaya, kwari suna da saurin haɓaka juriya da shi.Ya kamata a sarrafa yawan aikace-aikacen yayin amfani.An haramta amfani da shi sau biyu a jere akan amfanin gona iri ɗaya.Sauran nau'ikan maganin kashe kwari.

dji-gb309fdd7a_1920


Lokacin aikawa: Jul-27-2022