bincikebg

Tylosin Tartrate CAS 74610-55-2 Yana da Tasiri na Musamman akan Mycoplasma

Takaitaccen Bayani:

Bayyanar Tylomycin farar faranti ce mai launin crystalline, tana narkewa kaɗan a cikin ruwa, kuma alkaline ce. Manyan samfuranta sune tylomycin tartrate, tylomycin phosphate, tylomycin hydrochloride, tylomycin sulfate da tylomycin lactate. Tylosin yana da tasiri akan ƙwayoyin cuta masu gram-positive, mycoplasma, spirochaeta, da sauransu. Yana da tasirin hanawa mai ƙarfi akan mycoplasma da mummunan tasiri akan yawancin ƙwayoyin cuta masu gram-negative.


  • Bayyanar:Foda
  • Tushe:Haɗin Halitta
  • Yanayi:Maganin Kwari Mai Haɗawa
  • Tasirin Guba:Gubar Jijiya
  • Einecs:616-119-1
  • Tsarin:C49h81no23
  • Lambar CAS:74610-55-2
  • MW:1052.16
  • Cikakken Bayani game da Samfurin

    Alamun Samfura

     
     
    Samfuri Tylosin Tartrate
    Abubuwan Musamman Yana da tasiri mai ƙarfi akan mycoplasma, amma yana da mummunan tasiri akan yawancin ƙwayoyin cuta masu gram-negative.
    Aikace-aikace A asibiti, ana amfani da shi sau da yawa don magance amfani da miyagun ƙwayoyi.
     
    Amfaninmu

    1. Muna da ƙungiyar ƙwararru kuma mai inganci wadda za ta iya biyan buƙatunku daban-daban.

    2. Ka sami ilimi mai zurfi da gogewa a fannin tallace-tallace a fannin sinadarai, sannan ka yi bincike mai zurfi kan amfani da kayayyaki da kuma yadda za a inganta tasirinsu.
    3. Tsarin yana da kyau, tun daga samarwa zuwa samarwa, marufi, duba inganci, bayan siyarwa, kuma daga inganci zuwa sabis don tabbatar da gamsuwar abokin ciniki.
    4. Fa'idar farashi. Dangane da tabbatar da inganci, za mu ba ku mafi kyawun farashi don taimakawa wajen haɓaka sha'awar abokan ciniki.
    5. Fa'idodin sufuri, iska, teku, ƙasa, da kuma manyan hanyoyi, duk suna da wakilai na musamman don kula da su. Ko da wace hanya kuke son ɗauka ta sufuri, za mu iya yi muku.
    Riba 1. Maganin rigakafi ne na musamman ga dabbobi da kaji, kuma ba zai kawo matsalolin juriya ga mutane ba.
    2. Yawan ƙarin magani ƙanana ne, ana iya ƙara shi a cikin abincin na dogon lokaci a ƙaramin allurai, kuma tasirin haɓaka ci gaba ya fi sauran magungunan kashe ƙwayoyin cuta kyau sosai.
    3. Idan aka ƙara shi a cikin abincin ta hanyar shan baki, yana da sauri, gabaɗaya awanni 2-3 zai iya kaiwa ga mafi girman yawan jini; Yana yaɗuwa sosai a cikin kyallen takarda, yana riƙe ingantaccen yawan bacteriostatic na dogon lokaci, kuma ana fitar da shi gaba ɗaya.
    4. Ita ce maganin farko da aka fi amfani da shi wajen magance cutar mycoplasma a dabbobi da kaji.
    5. Faɗin ƙwayoyin cuta masu kashe ƙwayoyin cuta, ban da mycoplasma yana da tasiri na musamman, staphylococcus, streptococcus, corynebacterium, mycobacterium, Pasteurella, spirochete, da sauransu, yana kuma da tasiri mai ƙarfi akan coccidiosis.
    5. Tylomycin phosphate yana da tsari mai ƙarfi na kwayoyin halitta, yawan ayyukan halittu da samuwa, kuma sabon tauraro ne na ƙarin maganin rigakafi a masana'antar ciyarwa.
    Maganin ƙwayoyin cuta 1. Ƙananan ƙwayoyin cuta masu jure wa Mycoplasma
    A kan cutar mycoplasma suis pneumoniae, Mycoplasma gallinum, Mycoplasma bovine, Mycoplasma goat, Mycoplasma bovine reproductive tract, Mycoplasma agalactia, Mycoplasma arthritis, mycoplasma poris nose, mycoplasma poris synovial sac da mycoplasma synovial sac, da sauransu.
    2. Kwayoyin cuta masu hana gram-positive
    Anti-staphylococcus, Streptococcus, corynebacterium, swine erysipelas, Clostridium da sauran ƙwayoyin cuta masu Gram-positive.
    3. Kwayoyin cuta masu hana gram-negative
    Kwayoyin cuta masu cutar gram-negative kamar su antipasteurella, Salmonella, Escherichia Coli, Shigella, Klebsiella, Meningococci, Moraxella bovis, Bordetella bronchoseptica, Mycobacterium, Brucella, Haemophilus paracarinae, da sauransu
    4. Campylobacter
    Tsohuwar da ke hana campylobacter tayi, wacce a da aka sani da tayin Vibrio, wato campylobacter coli, wacce a da aka sani da Vibrio coli
    5. Maganin hana ƙwayoyin cuta (anti-spirochaeta)
    Spirochaeta serpentinus, Spirochaeta gooseniae da sauran magungunan hana ciwon hanji na spirochaeta.
    6. Maganin fungal
    Anticandida, Trichophyton da sauran fungi.
    7. Mai jure wa Coccidium
    Sphaera mai hana eimeria.
    Aikace-aikacen asibiti 1. Cutar Mycoplasma
    Tasirin da aka yi wa mycoplasma a kan mycoplasma wani abu ne mai ban mamaki na tylomycin, wanda ya zama zaɓi na farko don rigakafi da maganin cututtukan mycoplasma a cikin dabbobi da kaji. Ana amfani da shi galibi don rigakafi da maganin cutar huhu ta mycoplasma na alade (wanda kuma aka sani da cutar huhu ta alade, wacce aka fi sani da cutar asma ta alade), kamuwa da cutar mycoplasma gallinarum (wanda kuma aka sani da cutar numfashi ta kaza ta yau da kullun), cututtukan pleuropneumonia na tumaki (wanda kuma aka sani da cutar huhu ta mycoplasma na tumaki), mycoplasma mastitis da amosanin gabbai na shanu, mycoplasma agalactia da amosanin gabbai na tumaki, mycoplasma serositis na alade, arthritis, da sauransu. Avian mycoplasma synovitis da sauransu.
    2. Cututtukan ƙwayoyin cuta
    Tylosin yana da tasiri mai kyau akan cututtuka iri-iri da ƙwayoyin cuta masu gram-positive ke haifarwa, kuma yana da tasiri mai kyau akan wasu cututtuka da ƙwayoyin cuta masu gram-negative ke haifarwa. Ana amfani da shi galibi don rigakafi da magani a asibitin dabbobi:
    (1) Cututtuka daban-daban da ke haifar da kumburin ciki da Staphylococcus aureus ke haifarwa, kamar su ciwon mara mai tsanani da na yau da kullun a shanu da tumaki, ciwon fata a cikin tumaki da ciwon fata a cikin raguna, ciwon fata da zubar da ciki a cikin aladu, cututtukan da suka shafi rauni, ƙuraje, ƙwayoyin cuta a cikin dawaki, ciwon fata na gangrenous, ciwon fata, kumburi da ciwon gangrene a cikin kaji.
    (2) Ciwon daji (streptococcus) wanda cutar shanu da tumaki ke haifarwa, ciwon alade (swine septicemia), ciwon amosanin gabbai (arthritis), ciwon meningitis (piglet meningitis), ciwon dajin equine (equine adenopathy), kamuwa da cuta mai tsanani da kuma ciwon mahaifa (cervicitis).
    (3) ciwon daji na lymphadenitis (pseudotuberculosis) na tumaki wanda corynebacterium ke haifarwa, ulcerative lymphangitis da kuma ƙuraje a ƙarƙashin fata na doki, nephromonnephronephritis da mastitis na shanu, kamuwa da cutar fitsari ta alade, clostridium enteritis na alade wanda nau'in C Clostridium Wei ke haifarwa.
    (4) Erysipelas na aladu da Bacillus erysipelas suis ke haifarwa.
    (5) Pasteurella yana haifar da cututtukan huhu na alade, zubar jini a cikin shanu, kwalara a cikin tsuntsaye, da kuma pasteurellosis na tumaki, dawakai, da zomaye.
    (6) Salmonellosis na dabbobi da kaji daban-daban da salmonella ke haifarwa.
    (7) Colibacillosis na dabbobi da kaji daban-daban da ke haifar da cutar Escherichia coli.
    (8) Rhinitis mai tsanani na alade wanda Bordetella bronchoseptica ke haifarwa.
    (9) Ciwon tarin fuka na shanu, aladu da kaji wanda mycobacterium ke haifarwa.
    (10) Zubar da ciki da rashin haihuwa a shanu, tumaki da aladu waɗanda Brucella ke haifarwa.
    (11) Zubar da ciki da rashin haihuwa a shanu da tumaki sakamakon tayin Campylobacter (wanda a da yake tayin Vibrio ne).
    (12) Ciwon ciki wanda Campylobacter coli (wanda a da ake kira Vibrio coli) ke haifarwa a cikin aladu da kaji.
    3. Cututtukan Spirochaeta
    Ciwon alade da ke faruwa sakamakon serpentine spirochaeta, da kuma avian spirochaeta da goose ke haifarwa.
    4. Maganin cutar coccidia
    Ƙara tylosin a cikin abincin zai iya hana da kuma sarrafa Eimercoccidiosis na kaza.
    Halayen ƙwayoyin cuta 1. Babban tasirin anti-mycoplasma (Mycoplasma mycoplasma)
    Yana da tasiri mai ƙarfi akan mycoplasma pleuropneumoniae da sauran nau'ikan mycoplasma, kuma shine zaɓi na farko don cututtukan da ke yaɗuwa na mycoplasma a cikin dabbobi da kaji.
    2. Faɗin bakan maganin kashe ƙwayoyin cuta
    Galibi yana da ƙarfi wajen hana kamuwa da cuta iri-iri ta hanyar amfani da ƙwayoyin cuta masu kama da Gram-positive (G+), amma kuma yana da ƙarfi wajen hana kamuwa da cuta ta Gram-negative (G-), campylobacter (wanda a da yake mallakar Vibrio ne), spirochaetes, da kuma anti-coccidiosis.
    3. Sha da fitar da ruwa cikin sauri
    Ko ta baki ko ta hanyar allura, ana iya isa ga ingantaccen yawan ƙwayoyin cuta cikin ɗan gajeren lokaci (minti 10 da dama) kuma a kiyaye shi na ɗan lokaci, kuma ana fitar da maganin da sauri bayan an cire shi, kuma kusan babu wani abu da ya rage a cikin kyallen.
    4. Kyakkyawan ikon yaɗawa
    Yana iya shiga cikin dukkan gabobin jiki, kyallen jiki da ruwan jiki, musamman ta hanyar membrane na plasma, shingayen jini-kwakwalwa, jini-ido da kuma na jini-testis, wanda hakan ya sa tylosin ya zama nau'in aikace-aikacen asibiti iri-iri.
    5. Babban tasiri wajen haɓaka ci gaba
    Ci gaba da ciyar da dabbobi da kaji da tylosin a cikin ƙaramin adadin ba wai kawai zai iya hana cututtuka ba, har ma yana haɓaka girman dabbobi, rage zagayowar girma da kuma ƙara ladan ciyarwa.
    6. Takamaiman amfani
    Tylosin maganin rigakafi ne na musamman ga dabbobi da kaji, wanda ke guje wa matsalar juriya ga juna wanda ke da sauƙin faruwa lokacin da mutane da dabbobi ke raba maganin rigakafi.

  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Rubuta saƙonka a nan ka aika mana da shi