tambayabg

Hormone Mai Amfani Mai Saurin Yin Amfani da Shuka Thidiazuron 50% Sc CAS Lamba 51707-55-2

Takaitaccen Bayani:

Thidiazuron shine maye gurbin mai sarrafa shukar urea, galibi ana amfani dashi a cikin auduga kuma ana amfani dashi azaman lalata a cikin dashen auduga.Bayan da ganyen auduga ya shanye thidiazuron, zai iya haɓaka samuwar nama na rabuwa tsakanin petiole da kara da wuri-wuri kuma ya sa ganyen ya faɗo, wanda ke da fa'ida ga girbin auduga na inji kuma yana iya ci gaba. girbin auduga da kimanin kwanaki 10, yana taimakawa wajen inganta darajar auduga.Yana da aiki mai ƙarfi na cytokinin a babban taro kuma yana iya haifar da rarrabawar ƙwayoyin shuka da haɓaka samuwar kira.Zai iya haɓaka haɓakar shuka a ƙananan ƙira, adana furanni da 'ya'yan itace, haɓaka haɓakar 'ya'yan itace da haɓaka yawan amfanin ƙasa.Idan aka yi amfani da shi a kan wake, waken soya, gyada da sauran amfanin gona, hakan zai hana ci gaba sosai, ta yadda zai kara yawan amfanin gona.


  • CAS:51707-55-2
  • Tsarin kwayoyin halitta:Saukewa: C9H8N4OS
  • Nauyin kwayoyin halitta:220.2
  • Hali:crystal mara launi da wari
  • EINECS:257-356-7
  • Kunshin:1kg/BAG;25KG/Drum;ko kamar yadda ake bukata
  • Abun ciki:97% Tc; 50% Wp
  • MW:220.25
  • Cikakken Bayani

    Tags samfurin

    Gabatarwa

    Thiaphenone, labari kuma cytokinin mai tasiri sosai, ana iya amfani dashi a cikin al'adun nama don inganta haɓaka bambance-bambancen toho.Low guba ga mutane da dabbobi, dace da auduga a matsayin defoliating wakili.
    Sauran sunaye sune Defoliate, defoliate urea, Dropp, Sebenlon TDZ, da thiapenon.Thiapenon sabon cytokinin ne kuma mai matukar tasiri da ake amfani dashi a al'adun nama don inganta bambance-bambancen toho a cikin tsirrai.

    Fuction

    a.Daidaita girma da haɓaka yawan amfanin ƙasa
    A mataki na tillering da furen shinkafa, 3 MG / L thiazenon fesa sau ɗaya a kan kowane ganye na ganye zai iya inganta ingancin agronomic shinkafa, ƙara yawan hatsi a kowace karu da iri saitin adadin, rage yawan hatsi kowace karu, da kuma ƙara matsakaicin yawan amfanin ƙasa da 15.9%.
    An fesa inabi tare da 4 ~ 6 MG na L thiabenolon a kimanin kwanaki 5 bayan furannin ya fadi, kuma a karo na biyu a cikin tazara na kwanaki 10 na iya inganta yanayin 'ya'yan itace da kumburi da haɓaka yawan amfanin ƙasa.
    Apples a tsakiyar bishiyar apple suna fure 10% zuwa 20% kuma cikakken lokacin fure, tare da 2 zuwa 4 MG/L na maganin thiabenolon da ake amfani da su sau ɗaya, na iya haɓaka saitin 'ya'yan itace.
    Kwana 1 ko ranar kafin fure, an yi amfani da 4 ~ 6 mg / L thiabenolon don jiƙa amfrayo sau ɗaya, wanda zai iya haɓaka yawan amfanin gona da haɓaka yawan guna.

    Tumatir fesa maganin ruwa na 1 MG/L sau ɗaya kafin fure da kuma lokacin samari na 'ya'yan itace na iya haɓaka haɓakar 'ya'yan itace da haɓaka yawan amfanin ƙasa da samun kudin shiga.
    Jiƙa amfrayo kokwamba tare da 4 ~ 5 mg/l thiabenolon sau ɗaya kafin fure ko a rana ɗaya na iya haɓaka saitin 'ya'yan itace da ƙara nauyin 'ya'yan itace guda ɗaya.
    Bayan girbi seleri, fesa dukan shuka tare da 1-10 MG/L na iya jinkirta lalata chlorophyll kuma yana haɓaka adana kore.
    Nauyin 'ya'yan itace guda ɗaya da yawan amfanin ƙasa na jujube ya ƙaru lokacin da 0.15 MG/L thiaphenone da 10 mg/L gibberellic acid aka shafa a farkon fure, zubar da 'ya'yan itace na halitta da haɓaka 'ya'yan itace.
    b.Defoliants
    Lokacin da peach auduga ya fashe fiye da 60%, 10 ~ 20 g/mu na tiphenuron ana fesa daidai gwargwado akan ganyen bayan ruwa, wanda zai iya haɓaka zubar da ganye.

     

    Kwatanta fa'idodi da rashin amfani na thiaphenone daethephonkadai:

    Ethephon: Sakamakon ripening na ethephon ya fi kyau, amma tasirin lalata ba shi da kyau!Lokacin amfani da auduga, zai iya sauri fashe peach auduga kuma ya bushe ganye, amma akwai fa'idodi da rashin amfani da yawa na ethylene:

    1, sakamakon ripening na ethephon yana da kyau, amma tasirin lalata ba shi da kyau, yana sa ganye su zama "bushe ba tare da fadowa ba", musamman ma lokacin amfani da injin girbi na gurɓataccen auduga yana da tsanani sosai.

    2, A daidai lokacin da aka yi girma, shukar auduga ita ma cikin sauri ta rasa ruwa ta mutu, sai kuma ’yan bola da ke saman audugar su ma suka mutu, noman audugar ya fi tsanani.

    3, Bakin auduga ba shi da kyau, tsattsage peach auduga yana da sauƙi a samar da harsashi, yana rage ingancin girbi, musamman lokacin girbi na inji, yana da sauƙin girbi na ƙazanta, samuwar girbi na biyu, ƙara tsadar girbi.

    4, ethephon kuma zai shafi tsawon fiber na auduga, rage nau'in auduga, mai sauƙin samar da auduga matattu.

    Thiabenolon: Tasirin cire ganyen thiabenolon yana da kyau kwarai, sakamakon ba shi da kyau kamar ethephon, dangane da yanayin yanayi (akwai masana'antun guda ɗaya waɗanda ke da mafi kyawun fasahar samarwa, samar da ƙarin abubuwan ƙari na thiabenolon, na iya rage ƙarancin yanayi na thiabenolon), amma Amfani mai kyau zai haifar da sakamako mai kyau:

    1, bayan amfani da thiaphenone, yana iya sanya shukar auduga da kanta ta samar da abscisic acid da ethylene, wanda hakan ya haifar da samuwar wani nau'i na daban tsakanin petiole da shukar auduga, ta yadda ganyen auduga su fado da kansu.

    2. Thiaphenone na iya hanzarta canja wurin abubuwan gina jiki zuwa ƙananan ƙwanƙarar auduga a saman ɓangaren shuka yayin da ganyen har yanzu kore ne, kuma shukar auduga ba za ta mutu ba, tana samun ripening, lalatawa, haɓakar amfanin gona, haɓaka inganci da haɗuwa da yawa.

    3, thiabenolon na iya yin auduga da wuri, auduga boll batting in mun gwada da wuri, mai da hankali, ƙara yawan auduga kafin sanyi.Auduga baya yanke harsashi, baya sauke wadding, baya sauke furen, yana ƙara tsayin fiber, yana inganta juzu'in tufa, yana da amfani ga injina da girbi na wucin gadi.

    4. Ana kula da ingancin thiazenon na dogon lokaci, kuma ganyen za su faɗo a cikin yanayin kore, gaba ɗaya warware matsalar “bushe amma ba faɗuwa” ba, rage gurɓatar ganyen a kan injin auduga, da ingantawa. inganci da ingancin aikin tsinken auduga na injiniyoyi.

    5, thiaphenone kuma yana iya rage cutarwar kwari a cikin lokaci na gaba.

     

    Aikace-aikace

    Babban ingancin Thidiazuron 50% wpBabban ingancin Thidiazuron 50% wp

    Abubuwan da ke buƙatar kulawa

    1. Lokacin aikace-aikacen kada ya kasance da wuri sosai, in ba haka ba zai shafi yawan amfanin ƙasa.

    2. Ruwan sama a cikin kwanaki biyu bayan aikace-aikacen zai shafi tasiri.Kula da rigakafin yanayi kafin aikace-aikacen.

    3. Kar a gurɓata sauran amfanin gona don gujewa lalacewar ƙwayoyi.

     

     


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana