Pyriproxyfen, a matsayin maganin kwari mai faɗi-faɗi, ana amfani da shi sosai wajen magance kwari daban-daban saboda ingancinsa da ƙarancin guba. Wannan labarin zai yi cikakken bayani game da rawar da pyripropyl ether ke takawa da kuma amfani da shi wajen yaƙi da kwari.
I. Manyan nau'ikan kwari da ke ƙarƙashin ikoPyriproxyfen
Kwari: Kwari yana ɗaya daga cikin kwari da ake yawan samu a fannin noma. Suna tsotsar SAP na tsirrai ta hanyar cizo da tsotsa, wanda hakan ke hana ci gaban tsirrai.Pyriproxyfen yana da tasiri mai kyau akan aphids, wanda zai iya hana narkewar su ta yau da kullun kuma don haka ya cimma manufar sarrafa yawan jama'a.
2. Farin ƙwari: Farin ƙwari kuma nau'in ƙwari ne da aka saba gani a fannin noma. Suna tsotsar shukar SAP kuma suna yaɗa cututtukan ƙwayoyin cuta, suna haifar da mummunar illa ga amfanin gona.Pyriproxyfen kuma yana iya hana da kuma sarrafa fararen kwari yadda ya kamata da kuma rage yawan jama'arsu.
3. Kwari masu girman girma: Kwari masu girman girma galibi suna yin ƙaiƙayi a kan ganyen shuka, wanda ke sa su yi launin rawaya su faɗi.Pyriproxyfen zai iya tsoma baki ga tsarin narkewar kwari masu girman gaske, ta haka ne zai rage yawan lalacewarsu.
4. Kudaje: Kwari ba wai kawai suna lalata amfanin gona kai tsaye ba, har ma suna yaɗa cututtuka.Pyriproxyfen yana da tasiri mai ban mamaki kan kwari masu kwari kuma yana iya rage yawan jama'arsu yadda ya kamata.
II. Hanyar AmfaniPyriproxyfen
1. Hanyar fesawa: Shirya maganin fesawa naPyriproxyfen a daidai adadin da aka ba da shawarar a fesa shi kai tsaye a kan amfanin gona da abin ya shafa. Lokacin fesawa, a tabbatar an rufe dukkan bangarorin ganyen da kuma yankin da ke kewaye da tsire-tsire don inganta tasirin sarrafawa.
2. Maganin Iri: Ga wasu kwari da ake yaɗawa ta hanyar iri,Pyriproxyfen ana iya haɗa iri kafin a shuka don maganin iri. Wannan zai iya hana faruwar kwari yadda ya kamata a lokacin da ake shuka iri.
3. Maganin ƙasa: Ga kwari a ƙarƙashin ƙasa,Pyriproxyfen za a iya shirya shi a cikin wani maganin da aka haɗa don maganin ƙasa. Wannan zai iya sarrafa kwari a ƙarƙashin ƙasa kamar tsutsotsi masu tushe da tsutsotsi masu yankewa yadda ya kamata.
4. Hanyar feshin ƙasa: Ga wasu wuraren noma da aka rufe sosai, ana iya amfani da tasirin feshin ƙasa na pyripropyl ether don feshin ƙasa a cikin gidajen kore ko rumfuna, ta haka ne ake kashe kwari da ke ɓoye a cikin ƙasa ko ƙasa.
5. Hanyar fitar da iskar gas ta greenhouse: Ta hanyar takamaiman kayan aiki, ana fitar da pyripropyl ether cikin greenhouse a cikin nau'in iskar gas ta greenhouse. Ta hanyar amfani da ƙarfin iskar gas ɗinsa, zai iya kasancewa a cikin greenhouse na dogon lokaci, ta haka ne zai cimma tasirin ci gaba da sarrafa kwari.
Lokacin Saƙo: Agusta-06-2025




