Bifenthrinyana da tasirin kashe ƙwayoyin cuta da guba a ciki, tare da tasirin da ke daɗewa. Yana iya sarrafa kwari a ƙarƙashin ƙasa kamar tsutsotsi, tsutsotsi, da tsutsotsi masu kama da na kayan lambu, kwari masu kama da na kayan lambu kamar su aphids, tsutsotsi na kabeji, fararen kwari na greenhouse, gizo-gizo ja, da mites na shayi, da kuma kwari masu kama da na itacen shayi kamar su tea inchworms, tea caterworms, da tea black moth. Daga cikinsu, ana iya sarrafa aphids, kabeji tsutsotsi, ja gizo-gizo da sauran kwari akan kayan lambu ta hanyar fesa maganin bifenthrin sau 1000 zuwa 1500 da aka narkar.
I. Aikinbifenthrin
Bifenthrin yana da tasirin kashewa da guba a cikin ciki, babu wani aiki na tsari ko feshi, saurin bugun jini, tasirin ɗorewa, da kuma nau'ikan maganin kwari iri-iri. Ana amfani da shi galibi don magance tsutsotsi na lepidoptera, fararen kwari, aphids, da ƙwayoyin gizo-gizo masu cin ganyayyaki da sauran kwari.
Ii. Amfani dabifenthrin
1. Kula da kwari a ƙarƙashin ƙasa na amfanin gona kamar kankana da gyada, kamar tsutsotsi,tsutsotsi, da kuma tsutsotsi masu kama da wireworm.
2. Kare kwari daga kayan lambu kamar su aphids, moths diamondback, diamondback armyworms, beet armyworms, cabbage tsutsotsi, greenhouse whiteflies, eggplant red spider mites da shayi yellow mites.
3. Kare kwari daga bishiyoyin shayi kamar su shayi mai amfani da shayi, ƙwarƙwarar shayi, ƙwarƙwarar shayi mai guba, ƙwarƙwarar shayi mai amfani da shayi, ƙaramin ganyen kore, thrips mai launin rawaya, ƙwarƙwarar shayi mai gajeren gashi, ƙwarƙwarar ganye, ƙwarƙwarar farin ƙaho mai duhu da ƙwarƙwarar shayi mai kyau.
Iii. Hanyar Amfani da bifenthrin
Don magance ƙwarƙwaran gizo-gizo ja na eggplant, ana iya amfani da millilita 30 zuwa 40 na sinadarin emulsifiable na bifenthrin 10% a kowace mu, a gauraya daidai gwargwado da kilogiram 40 zuwa 60 na ruwa sannan a fesa. Tasirin da zai daɗe yana ɗaukar kimanin kwanaki 10. Ga ƙwarƙwaran shayi mai launin rawaya akan eggplants, ana iya haɗa millilita 30 na sinadarin emulsifiable na bifenthrin 10% daidai gwargwado da kilogiram 40 na ruwa sannan a fesa don sarrafawa.
2. A matakin farko na fararen kwari da ke faruwa a cikin kayan lambu, kankana, da sauransu, ana iya amfani da millilita 20-35 na ruwan bifenthrin mai kashi 3% ko millilita 20-25 na ruwan bifenthrin mai kashi 10% a kowace mu, a gauraya da kilogiram 40-60 na ruwa don fesawa.
3. Ga kwari kamar tsutsotsi masu yaɗuwa, masu ganye kore, tsutsotsi masu shan shayi da kuma fararen kwari masu tabo baƙi a kan bishiyoyin shayi, ana iya fesa maganin da aka narkar sau 1000-1500 don shawo kan cutar a lokacin da tsutsotsi da tsutsotsi ke faruwa a matakin farko na 2 zuwa na 3.
4. A lokacin da manyan tsuntsaye da tsuntsayen nymphs kamar aphids, whiteflies da kuma gizo-gizo ja ke faruwa a kan kayan lambu na dangin cruciferous da cucurbitaceae, ana iya fesa maganin da aka narkar sau 1000-1500 don magance matsalar.
5. Domin magance kwari kamar su ƙurar auduga da ƙurar gizo-gizo ja ta auduga, da kuma masu yanke ganyen citrus, ana iya fesa maganin da aka narkar sau 1000-1500 a kan tsire-tsire a lokacin ƙurar ƙwai ko lokacin ƙurar gaba ɗaya da kuma lokacin girma.
Lokacin Saƙo: Yuli-07-2025




