Lokacin rani ya zo, kuma lokacin da kyankyasai suka yi yawa, kyankyasai a wasu wurare ma suna iya tashi, wanda hakan ya fi kashe mutane. Kuma tare da canjin lokaci, kyankyasai suma suna ci gaba. Kayan aikin kashe kyankyasai da yawa waɗanda na yi tunanin suna da sauƙin amfani da su ba za su yi tasiri sosai a matakin ƙarshe ba. Wannan shine babban dalilin da ya sa na zaɓi sinadaran bincike don kashe kyankyasai. Ta hanyar maye gurbinsu akai-akai ne kawai za mu iya cimma mafi kyawun cire kyankyasai. sakamako ~
Maganin kashe ƙwari yana cikin rukunin magungunan kashe ƙwari. Muddin an bayar da lambar rajista mai dacewa, za a iya samun sinadaran aiki, guba da abubuwan da ke ciki. An raba gubar zuwa matakai 5 daga ƙasa zuwa babba. Mai guba.
1.Imidacloprid(ƙananan guba)
A halin yanzu, mafi shahararriyar mayen gel ɗin kashe kyankyaso a kasuwa ita ce imidacloprid, wanda sabon ƙarni ne na maganin kwari mai sinadarin chlorine wanda aka yi da nicotine mai inganci, ƙarancin guba, saurin tasiri da ƙarancin ragowarsa. Bayan gidan ya mutu, wasu kyankyaso suna cin gawar, wanda zai haifar da jerin mutuwar mutane, wanda za a iya cewa yana kashe gida. Rashin kyawunsa shine kyankyaso na Jamus yana da sauƙin samun juriya ga shi, kuma tasirin zai ragu bayan an sake amfani da shi. Bugu da ƙari, ya zama dole a yi taka tsantsan kada a bar yara da dabbobin gida su taɓa shi, don kada a ci shi da gangan.
2. Acephate (ƙananan guba)
Babban sinadarin da ke cikin maganin kwari na Keling shine kashi 2% na acephate, wanda ke da tasirin kashe kwari, kuma yana iya yin aiki akan ƙwai, wanda kuma zai iya yin tasiri na kawar da matsalolin da za su iya tasowa nan gaba.
3. Fipronil(mai ɗan guba)
Babban sinadarin da ke cikin sanannen koton kyankyaso na Yukang shine kashi 0.05% na fipronil. Guba ta fipronil da kanta ta fi ta imidacloprid da acephate. Idan ana amfani da ita don kashe kyankyaso a gida, abun da ke ciki ya yi ƙasa da na farko guda biyu don ya zama lafiya. Guba ta fipronil a kashi 0.05% tana da ɗan guba, wanda ya fi ƙasa da imidacloprid da acephate a kusan kashi 2%. Babban kwano na koton kyankyaso mai ganye kore, sinadarin da ke aiki shi ma 0.05% na fipronil ne.
4. Flumezone (mai ɗan guba)
Kamar yadda sunan ya nuna, fluorite hydrazone shima wani abu ne mai guba kuma mai tasiri sosai ga kyankyaso da kuma maganin ƙwari. Gubarsa tana ƙasa da ta ƙarancin guba. Amfani da ita ga yara ƙanana ya kamata mutane da yawa su ji labarin BASF daga Jamus. Babban sinadarin da ke cikin korar kyankyaso shi ma yana ɗauke da sinadarin fluorite 2%.
5. Chlorpyrifos(mai ɗan guba)
Chlorpyrifos (chlorpyrifos) maganin kwari ne wanda ba shi da tsari wanda ke da tasirin guba a ciki sau uku, kashewa da kuma fesawa, kuma an rarraba shi a matsayin ɗan guba. A halin yanzu, akwai ƙananan ƙwayoyin cuta na kyankyaso waɗanda ke amfani da clopyrifos a matsayin babban sinadarin, kuma koto na kyankyaso wanda ke ɗauke da chlorpyrifos ya ƙunshi kashi 0.2% na chlorpyrifos.
6. Crusader (ƙananan guba)
Propoxur (methyl phenylcarbamate) shi ma maganin kashe kwari ne wanda ba shi da tsari, wanda ke da tasirin gubar ciki sau uku, kashewa da kuma fesawa. Yana samun tasirin kashewa ta hanyar hana kwararar axon na jijiya na kyankyaso da kuma hana ayyukan acetylcholinesterase. A halin yanzu, ba kasafai ake amfani da shi a kan koto na kyankyaso ba, kuma galibi ana amfani da shi tare da cypermethrin a matsayin feshi.
7. Dinotefuran (mai ɗan guba)
Syngenta Oupote a Amurka tana amfani da dinotefuran 0.1% (Avermectin benzoate), wanda ke toshe hanyoyin sodium a cikin ƙwayoyin jijiyoyi na kyankyasai, wanda ke haifar da mutuwar kyankyasai. Yana da ɗan guba kuma yana da aminci.
8. Kwayar cutar PFDNV (microvirus)
Dangane da iya kashe-kashe na jeri, wannan alama da Makarantar Kimiyyar Rayuwa ta Jami'ar Wuhan ta ƙirƙiro tsawon shekaru 16: sinadarin da ke aiki a Tsibirin Baile Wuda Oasis Toxity – PFDNV virus shi ma yana da kyakkyawan tasiri, kuma yana cimma nasarar kashe kyankyasai ta hanyar fasahar ƙwayoyin cuta. Tasiri.
9. Pyrethroids (wanda aka ƙayyade ta hanyar abun ciki)
Ana amfani da Pyrethrins sosai a cikin maganin kwari, galibi an raba su zuwadeltamethrin, permethrin, difluthrin, da sauransu. Sifofin allurai sun kama daga ruwa mai narkewa, dakatarwa, foda mai narkewa zuwa abubuwan da za a iya fitar da ruwa mai narkewa. Dangane da abun da ke ciki, ana iya raba gubar zuwa ɗan guba, ƙarancin guba, matsakaicin guba da sauransu.
Daga cikin sinadarai guda 9 da ake amfani da su wajen kashe kyankyaso, gubar ba wai kawai tana da alaƙa da sinadaran ba, har ma da abubuwan da ke cikinsu. Daga mahangar amincin sinadaran da ke aiki, gubar shan ta baki kamar haka: sulfamezone < acephate < imidacloprid < clopyrifos (chlorpyrifos) < propoxur, amma dangane da hulɗar fata, gubar duka biyun ba ta da yawa, kuma shan ta zai wuce 2000-5000mg/KG don a guba ta. Ainihin, ana sanya ta a wurare da aka warwatse a kusurwoyi don guje wa cin abinci da jarirai ba zato ba tsammani, kuma ba zai haifar da wani tasiri mai yawa ba.
Babu wani sinadari mai aiki da ke da illa gaba ɗaya. Babu buƙatar yin imani da kayayyakin ƙasashen waje a makance. Yawancin waɗannan sinadari guda 9 masu aiki masana'antun cikin gida ne ke samar da su. Kamar yadda aka ambata a farko, kyankyasai suna rayuwa fiye da mu fiye da ɗaruruwan shekaru miliyoyin kuma suna da juriya sosai. Ko da sun kashe manya, dole ne a kashe su gaba ɗaya. Ƙwai kyankyasai ma suna da wahala. Kusan ba zai yiwu a kayar da shi da makami ba, balle ma cewa yanayi yana canzawa koyaushe. Ga kowane samfuri, kyankyasai za su ci gaba da juriya ga maganin akan lokaci, kuma yanayin da ya dace shine a maye gurbinsa lokaci-lokaci. Wannan yaƙi ne mai tsawo.
Lokacin Saƙo: Maris-30-2022



