Duniyarmagungunan kashe kwari na gidaAn kiyasta girman kasuwa ya kai dala biliyan 17.9 a shekarar 2024 kuma ana sa ran zai kai dala biliyan 30.4 nan da shekarar 2033, wanda zai karu da CAGR na 5.97% daga 2025 zuwa 2033.
Kasuwar maganin kwari ta gidaje tana da mahimmanci ne sakamakon karuwar birane da kuma karuwar matsalolin kwari a yankunan zama. A cewar wani rahoto da Majalisar Dinkin Duniya ta buga, nan da shekarar 2050, kashi 68% na al'ummar duniya za su zauna a birane, tare da wasu mazauna birane biliyan 2.5 da ke zaune galibi a Asiya da Afirka. Manyan kasashen da ke ba da gudummawa su ne China, Indiya, da Najeriya. Yayin da mutane da yawa ke ƙaura zuwa biranen da ke da cunkoson jama'a, akwai buƙatar ingantattun hanyoyin magance kwari don kiyaye tsafta da hana haɗarin lafiya. Ƙara wayar da kan jama'a game da mahimmancin muhalli mara kwari wani ƙarin dalili ne na ci gaban kasuwa. Ƙara yawan kuɗaɗen shiga da ake iya kashewa a cikin ƙasashe masu tasowa ya bai wa masu amfani damar saka hannun jari a cikin ingantattun kayayyakin maganin kwari. Canje-canje na yanayi da sauyin yanayi suma suna haifar da yaɗuwar kwari, wanda hakan ke ƙara buƙatar ingantattun magungunan kashe kwari na gida. Faɗaɗa hanyoyin kasuwanci ta intanet a faɗin duniya ya kuma sa samfuran maganin kwari daban-daban su fi sauƙin samu ga mutane, ta haka ne ke haifar da kyakkyawan fata ga kasuwa.
Daga cikin manyan abubuwan da ke faruwa a kasuwa akwai sauyawa a hankali zuwa ga hanyoyin magance matsalolin da suka fi dorewa da ci gaba a fannin fasaha. Yayin da masu sayayya a yau ke ƙara fahimtar muhalli kuma suna neman hanyoyin magance matsalolin da suka fi aminci ga iyalansu da dabbobinsu, mutane suna fara amfani da magungunan kashe kwari masu aminci ga muhalli da kuma na halitta. Sabbin dabarun samar da kayayyaki kamar haɓaka samfuran da ba su da guba na dogon lokaci suna samun ƙarin kulawa. Gabatar da fasahohin zamani a fannin magance kwari, gami da motoci da na'urori masu sarrafawa daga nesa, yana ƙara canza yadda masu sayayya ke fuskantar matsalar kula da kwari. Kasuwar kuma tana ganin ƙarin saka hannun jari a bincike da haɓakawa (R&D) don ƙirƙirar samfuran da suka fi tasiri da sauƙin amfani. Misali, a watan Yulin 2024, Godrej Consumer Products ta ƙirƙiro wani ƙwayar cuta ta musamman mai maganin sauro, Renofluthrin, wanda ke haɓaka ingancin magungunan kashe kwari na gida, gami da Goodknight Flash Vaporizer da Agarbatti. GCPL tana da haƙƙoƙi na musamman na tsawon shekaru shida zuwa takwas kuma tana da niyyar kawar da madadin da ba su da haɗari daga kasuwa yayin da take niyya ga nau'ikan sauro na yau da kullun don rage cututtuka. A yau, ƙa'idodi suna haɓakawa don tabbatar da amincin samfura da inganci, suna tilasta wa masana'antun su bi ƙa'idodi mafi girma. Waɗannan abubuwan suna haifar da kyakkyawan fata ga kasuwar duniya.
A Arewacin Amurka, kasuwar maganin kwari ta gida tana fuskantar ci gaba mai girma saboda karuwar wayar da kan masu amfani game da lafiya da dorewar muhalli yayin da masu amfani da kayayyaki a hankali ke canzawa zuwa samfuran da suka dace da muhalli da na halitta. Karuwar amfani da fasahohin hana kwari masu wayo kamar na'urori masu sarrafa kansu da na manhajoji ya kara kara sauki da ingancin amfani da magungunan kwari. Kara wayar da kan jama'a game da hanyoyin magance kwari da tsauraran ka'idoji suna haifar da kirkire-kirkire kan samfura.
A Turai, manyan abubuwan da ke faruwa a kasuwa sun haɗa da sauyawa a hankali zuwa ga kayayyakin da suka dace da muhalli da kuma na halitta yayin da masu amfani a duk faɗin yankin ke ba da fifiko ga dorewa da aminci. Tsauraran ƙa'idojin gwamnati na sinadarai sun sa masana'antun su ƙirƙiri madadin aminci. Ci gaban fasaha kamar na'urorin yaƙi da kwari masu wayo suna samun karɓuwa. Ƙara wayar da kan masu amfani da kayayyaki da faɗaɗa dandamalin kasuwancin e-commerce suma suna haifar da haɓaka kasuwa da wadatar samfura a duk faɗin Turai.
Kasuwar maganin kwari ta gidaje a Latin Amurka na fuskantar ci gaba mai yawa, wanda galibi ke faruwa ne sakamakon karuwar bukatar kayayyakin da ba su da illa ga muhalli da muhalli. Karuwar birane da karuwar kudaden shiga da ake iya kashewa suna haifar da amfani da ingantattun hanyoyin magance kwari. Wannan ya faru ne saboda karuwar hanyoyin kasuwanci ta intanet, wanda ya kara yawan kayayyakin da ake samarwa. A yau, masana'antun suna zuba jari a cikin dabarun kirkire-kirkire don magance matsalolin sararin samaniya daban-daban da sauyin yanayi ke haifarwa.
A yankin Gabas ta Tsakiya da Afirka, manyan abubuwan da ke faruwa sune karuwar buƙatar kayayyakin da suka dace da muhalli da dorewa, wanda galibi ke faruwa ne sakamakon karuwar wayar da kan jama'a game da muhalli. Bunkasa birane da karuwar kudaden shiga da ake iya kashewa suna haifar da amfani da hanyoyin magance kwari na zamani. Fadada hanyoyin sayar da kayayyaki da na kasuwanci ta intanet a hankali ya kara yawan kayayyakin da ake samarwa, yayin da yaduwar kwari da sauyin yanayi ke haifarwa ke bukatar dabarun magance kwari masu inganci.
Manyan kamfanoni a kasuwar maganin kwari na gida sun haɗa da Amplecta AB, BASF SE, Bayer AG, Dabur India Limited, Earth Corporation, Godrej Consumer Products Limited, HPM Chemicals & Fertilizers Ltd., Jyothy Laboratories Ltd., NEOGEN Corporation, Reckitt Benckiser Group plc, SC Johnson & Son, Inc., Spectrum Brands Holdings, Inc., Sumitomo Chemical Co., Ltd., Zapi SpA, da Zhongshan Lanju Daily Chemical Co., Ltd. A watan Mayu na 2024, BASF ta ƙaddamar da SUWEIDA, wani maganin kashe kwari na halitta wanda aka yi da pyrethrin wanda ke da tasiri a kan kwari iri-iri. An sanye shi da maganin feshi mai ƙayyadadden lokaci, wanda ke tabbatar da amfani mai inganci tare da ƙarancin ɓarna. Ana samun Pyrethrins daga ganyen Pyrethrum cinerariaefolia kuma suna da ƙarancin guba ga mutane da dabbobin gida. Hakanan suna da saurin kashe kwari, suna kaiwa 100% na mutuwa cikin minti ɗaya.
IMARC tana sauƙaƙa dukkan aikin. Duk wanda na tuntuɓa ta imel ya kasance mai ladabi, mai sauƙin aiki da shi, cika alƙawarin da ya yi game da lokacin isarwa, kuma mai da hankali kan mafita. Tun daga farkon tuntuɓar, na gode da ƙwarewar da dukkan ƙungiyar IMARC suka nuna. Zan ba da shawarar IMARC ga duk wanda ke neman bayanai da shawarwari masu dacewa da lokaci. Kwarewata da IMARC ta kasance mai kyau kuma ba ni da abin korafi a kai.
Ƙungiyar IMARC ta amsa buƙatunmu da sauri da sassauƙa. Ra'ayin gabaɗaya yana da kyau sosai. Muna matukar farin ciki da aikin da IMARC ta yi, wanda ya cika sosai kuma cikakke. Yana biyan buƙatun kasuwancinmu kuma yana ba mu damar ganin abin da muke buƙata a kasuwa.
Aikin ƙarshe da ƙungiyar ku ta yi shi ne daidai abin da muka zata. Muna son yin abubuwa da yawa tare a wannan shekarar. Barka da zuwa ga ƙungiyar ku.
Za mu yi farin cikin sake tuntuɓar IMARC idan muna buƙatar binciken talla/shawarwari/binciken masu amfani ko duk wani sabis da ya shafi hakan. Gabaɗaya ƙwarewar tana da kyau, bayanan suna da matuƙar amfani.
Bayanan binciken tallatawa sun yi daidai da bayanan da muke tsammani. Gabatarwar binciken ta kasance a taƙaice kuma mai sauƙin nazari. An lura da duk cikakkun bayanai da ake buƙata don binciken. Gabaɗaya, gogewata da ƙungiyar IMARC ta gamsar.
Jimillar kuɗin aikin ya yi daidai da tsammaninmu. Ina farin cikin samun kyakkyawar sadarwa a kan lokaci. Hanya ce mai sauri don samun bayanan da nake buƙata.
An amsa tambayoyi da damuwata cikin gamsuwa. Kuɗin sabis ɗin sun yi daidai da tsammaninmu. Gabaɗaya gogewata da ƙungiyar IMARC ta kasance mai kyau.
Na yarda cewa an bayar da rahoton a kan lokaci kuma ya cika manyan manufofin haɗin gwiwar. Mun tattauna abubuwan da ke ciki kuma an yi gyare-gyare cikin sauri da daidaito. Lokacin amsawa yana da ɗan gajeren lokaci a kowane lokaci. yana da kyau sosai. Abokan cinikinku sun gamsu.
Za mu yi farin cikin tuntuɓar IMARC don ƙarin rahotannin kasuwa a nan gaba. Amsar da manajan asusun ya bayar ta yi kyau sosai. Ina godiya da goyon bayan da ƙungiyar ta bayar a kan lokaci da kuma goyon bayan bayan tallace-tallace. Gabaɗaya, gogewata da IMARC ta yi kyau.
IMARC babbar mafita ce ga wuraren bayanai da muke buƙata amma ba za mu iya samun su a wani wuri ba. Ƙungiyar ta kasance mai sauƙin aiki da su, mai amsawa da sassauci wajen biyan buƙatunmu na mutum ɗaya.
IMARC ta yi aiki mai kyau wajen shirya bincikenmu. Sun kasance masu aiki a kan lokaci, sun yi daidai, kuma sun samar da dukkan bayanan da muke buƙata a cikin tsari mai tsabta da tsari. Hankalinsu ga cikakkun bayanai da ikon cika wa'adin aiki ya burge su kuma ya sa suka zama abokin tarayya mai aminci ga ayyukanmu.
Ina so in nuna godiyata ga kokarin da kuka yi wajen magance wannan matsala. Jajircewarku da jajircewarku abin yabawa ne kwarai da gaske. A bayyane yake cewa kun yi ƙoƙari da ƙwarewa sosai wajen warware matsalar da ke hannunku. Ina kuma so in yi amfani da wannan damar in gaya muku cewa muna da sha'awa sosai.
Gabaɗaya, sakamakon ya kasance mai kyau kuma na sami kyakkyawar gogewa wajen aiki tare da ƙungiyar aikin. Musamman ma, sun yi kirki sosai lokacin da na nemi ƙarin bayani da sigar Jafananci, wanda nake matuƙar godiya a kansa.
Ina so in nuna godiyata ga rahoton masana'antar da kuka shirya. Yadda kuke amsa buƙatunku da kuma isar da su a kan lokaci mai tsauri yana nuna ƙwarewarku, ɗabi'ar aiki mai kyau da kuma jajircewarku ga nasarar abokan cinikinku. Duk ƙungiyar da kamfanin sun yaba da sadaukarwarku. Na gode kuma.
Rahotannin kasuwar IMARC suna taka muhimmiyar rawa wajen fayyace dabarun kasuwancinmu. Mun gano cewa rahotannin suna da cikakkun bayanai kuma suna taimaka mana mu yanke shawara mai ma'ana. Cikakken bayani da bayanai masu amfani koyaushe suna ba mu damar yin gasa a kasuwar barasa mai saurin canzawa.
Ɗaya daga cikin mafi kyawun abubuwan da suka shafi IMARC shine sassauci da ikonta na tsara rahotanni don dacewa da buƙatunmu. Ba wai kawai suna da kyau a fannin bincike da hanyoyin ba da shawara ba, har ma da hidimarsu ba ta kai ta wani ba. Mun yi aiki tare da su sau da yawa kuma za mu ci gaba da aiki tare da su kan ayyukan da za su faru a nan gaba.
Kwanan nan mun ba IMARC aikin gudanar da bincike da dama a kasuwa, kuma fahimtar da muka samu ta kasance mai matuƙar amfani. Zurfin bincike, daidaiton bayanai, da shawarwari masu amfani sun ƙara mana ƙarfin yanke shawara mai ma'ana.
Hasashen kasuwa da ƙungiyar ku ta bayar gabaɗaya sun yi daidai da ka'idojinmu na ciki. Mun gode sosai da aikinku a wannan fanni.
Manajan tallace-tallace da sabis ɗin sun yi kyau sosai. Bayanai da yanayin kasuwa da aka tattara a cikin rahoton suna da matukar fahimi kuma suna da matuƙar taimako wajen tsara kayayyaki da dabarun ci gaba na gaba.
Lokacin Saƙo: Maris-11-2025



