MatsayinIAA 3-indole acetic acid
An yi amfani da shi azaman haɓakar haɓakar shuka da reagent na nazari. IAA 3-indole acetic acid da sauran abubuwan auxin kamar 3-indoleacetaldehyde, IAA 3-indole acetic acid da ascorbic acid sun wanzu a cikin yanayi. Mafarin 3-indoleacetic acid don biosynthesis a cikin tsire-tsire shine tryptophan. Babban aikin auxin ya ta'allaka ne wajen daidaita girman tsirrai. Ba wai kawai yana haɓaka girma ba har ma yana da tasirin hana haɓakawa da samuwar gabobin. Auxin ba wai kawai yana wanzuwa a cikin 'yanci a cikin ƙwayoyin shuka ba, har ma ana iya daure shi da macromolecules na halitta da sauran nau'ikan auxin. Akwai kuma auxin da zai iya samar da hadaddun abubuwa na musamman, irin su indole-acetylasparagine, indole-acetyl pentose acetate da indole-acetylglucose, da sauransu.
A matakin salon salula, auxin na iya tayar da rarraba ƙwayoyin cambium; Ƙarfafa haɓakar ƙwayoyin reshe kuma hana ci gaban tushen sel; Haɓaka bambance-bambancen ƙwayoyin xylem da phloem, sauƙaƙe rooting na cuttings, da daidaita tsarin morphogenesis na callus.
Auxin yana taka rawa daga seedling zuwa girmar 'ya'yan itace a duka gabobin jiki da matakan shuka gabaki ɗaya. Reversible jan haske hanawa auxin a cikin sarrafa mesocotyl elongation a cikin seedlings; Lokacin da indoleacetic acid ya canza zuwa ƙananan gefen reshe, geotropy na reshe yana faruwa. Lokacin da aka canza acid indoleacetic zuwa gefen inuwa na reshe, phototropism na reshe yana faruwa. Indoleacetic acid yana haifar da babban rinjaye; Jinkirin jinkirin jin daɗin ganye; Auxin da ake shafa ga ganye yana hana zubarwa, yayin da auxin da ake amfani da shi zuwa kusa da ƙarshen Layer ɗin da aka rabu yana inganta zubar da ciki. Auxin yana haɓaka furanni, yana haifar da haɓakar 'ya'yan itatuwa marasa madigo, kuma yana jinkirin ripening 'ya'yan itace.
Hanyar amfani daIAA 3-indole acetic acid
1. Jiki
(1) A lokacin cikakken lokacin furanni na tumatir, ana jika furanni a cikin wani bayani na milligrams 3000 a kowace lita don haifar da 'ya'yan itace na parthenogenic da tsarin 'ya'yan itace na tumatir, samar da 'ya'yan itacen tumatir marasa iri da kuma ƙara yawan saitin 'ya'yan itace.
(2) Tushen tushen yana haɓaka tushen amfanin gona kamar apples, peaches, pears, 'ya'yan itatuwa citrus, inabi, kiwis, strawberries, poinsythia, carnations, chrysanthemums, wardi, magnolias, rhododendrons, shuke-shuken shayi, metasequoia glyptostroboides, da haɓaka haɓakar haɓakar tushe, da haɓaka haɓakar tushe, da haɓaka haɓakar tushe, da haɓaka haɓakar tushe, da haɓaka haɓakar haɓakar haɓakawa, haɓaka haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakawa da haɓaka haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakawa da haɓaka haɓakar haɓakar haɓakar haɓakar haɓakawa da haɓaka haɓakar tushe. na haifuwa na vegetative. Gabaɗaya, 100-1000mg/L ana amfani dashi don jiƙa tushe na cuttings. Don nau'ikan da ke da alaƙa da tushen tushe, ana amfani da ƙananan taro. Don nau'ikan da ba su da sauƙin tushen tushe, yi amfani da ƙaramin ƙarami mafi girma. Lokacin jiƙa shine kusan sa'o'i 8 zuwa 24, tare da babban taro da ɗan gajeren lokacin jiƙa.
2. Fesa
Don chrysanthemums (a ƙarƙashin zagayowar haske na sa'o'i 9), fesa maganin 25-400mg/L sau ɗaya na iya hana bayyanar furen fure da jinkirta fure.
Lokacin aikawa: Jul-07-2025