Uniconazolewani abu mai aiki wanda aka yi da triazole,Mai hana ci gaban shuka, yana da babban tasirin halitta na sarrafa ci gaban tsirrai, rage amfanin gona, haɓaka girma da ci gaban tushen da ya dace, inganta ingancin photosynthesis, da kuma sarrafa numfashi. A lokaci guda, yana kuma da tasirin kare membranes na tantanin halitta da membranes na organelle, yana ƙara juriya ga damuwa na shuka.
Aikace-aikace
a. Noman iri masu ƙarfi don ƙara juriya ga zaɓe
| Shinkafa | Jiƙa shinkafa da maganin magani na 50 ~ 100mg/L na tsawon awanni 24-36 na iya sa ganyen shuka su yi duhu kore, su yi tushe, su ƙara noma, su ƙara kunne da hatsi, da kuma inganta juriyar fari da sanyi. (Lura: Nau'ikan shinkafa daban-daban suna da bambancin jin daɗin enobuzole, shinkafa mai ɗanɗano > shinkafa japonica > shinkafa mai haɗaka, mafi girman jin daɗin, da ƙarancin yawan amfani.) |
| Alkama | Jiƙa tsaban alkama da ruwa mai nauyin 10-60mg/L na tsawon awanni 24 ko busasshen iri da aka yi da 10-20 mg/kg (iri) na iya hana ci gaban sassan ƙasa, haɓaka ci gaban tushen, da kuma ƙara yawan panicle mai inganci, nauyin hatsi 1000 da kuma adadin panicle. Har zuwa wani mataki, mummunan tasirin ƙaruwar yawan amfani da nitrogen akan abubuwan da aka samar na iya raguwa. A lokaci guda, a ƙarƙashin maganin ƙarancin yawan amfani (40 mg/L), aikin enzyme ya ƙaru a hankali, ingancin membrane na plasma ya shafi, kuma ƙimar fitar da electrolyte ya shafi ƙaruwar da aka samu daga electrolyte. Saboda haka, ƙarancin yawan amfani ya fi dacewa da noman shuke-shuke masu ƙarfi da kuma inganta juriyar alkama. |
| Sha'ir | Irin sha'ir da aka jiƙa da 40 mg/L enobuzole na tsawon awanni 20 zai iya sa 'ya'yan itacen su yi gajeru kuma su yi kauri, ganyen kore ne mai duhu, ingancin 'ya'yan itacen ya inganta, kuma ya ƙara juriya ga damuwa. |
| Fyaɗe | A matakin ganye 2-3 na shukar da aka yi wa fyaɗe, maganin feshi na ruwa 50-100 mg/L zai iya rage tsayin shukar, ƙara girman ƙananan rassan, ƙanana da kauri ganye, gajeru da kauri petioles, ƙara yawan ganyen kore a kowace shuka, yawan chlorophyll da rabon harbewar tushe, da kuma haɓaka girman shukar. Bayan dasawa a gona, tsayin rassan da ya dace ya ragu, adadin reshe mai inganci da lambar kusurwa a kowace shuka ya ƙaru, kuma yawan amfanin gona ya ƙaru. |
| Tumatir | Jiƙa irin tumatir da yawan endosinazole 20 mg/L na tsawon awanni 5 zai iya sarrafa girman shuka yadda ya kamata, ya sa tushen ya yi kauri, kore mai duhu mai launi goma, siffar shuka tana da tasirin irin shuka mai ƙarfi, zai iya inganta rabon diamita/tsawon tushen shuka, da kuma ƙara ƙarfin shuka. |
| Kokwamba | Jiƙa tsaban kokwamba da 5 ~ 20 mg/L na enlobuzole na tsawon awanni 6 ~ 12 zai iya sarrafa girman shukar kokwamba yadda ya kamata, ya sa ganyen ya yi duhu kore, ya sa ganyen ya yi kauri, ya kuma sa ganyen ya yi kauri, sannan ya ƙara yawan kankana a kowace shuka, sannan ya inganta yawan amfanin kokwamba sosai. |
| Barkono mai daɗi | A lokacin da ganye 2 da kuma matakin zuciya 1, an fesa wa shukar maganin ruwa mai nauyin 20 zuwa 60mg/L, wanda zai iya hana tsayin shuka sosai, ƙara diamita na tushe, rage yankin ganye, ƙara yawan tushen/saukewa, ƙara ayyukan SOD da POD, da kuma inganta ingancin 'ya'yan itacen barkono mai daɗi sosai. |
| Kankana | Jiƙa tsaban kankana da endosinazole 25 mg/L na tsawon awanni 2 zai iya sarrafa girman shuka yadda ya kamata, ƙara kauri da kuma busassun abubuwa, da kuma ƙara girman shukar kankana. Inganta ingancin shukar. |
b. Sarrafa ci gaban shuke-shuke don ƙara yawan amfanin gona
| Shinkafa | A ƙarshen matakin bambancin (kwana 7 kafin a haɗa shinkafa), an fesa shinkafa da 100-150mg/L na enlobuzole don haɓaka yawan amfanin gona, rage yawan amfanin gona da kuma ƙara yawan amfanin gona. |
| Alkama | A farkon matakin haɗin, an fesa dukkan shukar alkama da 50-60 mg/L enlobuzole, wanda zai iya sarrafa tsawaita internode, ƙara ƙarfin hana ɗaukar kaya, ƙara yawan amfani da shi, nauyin hatsi dubu da adadin hatsi a kowace ƙara, da kuma haɓaka yawan amfanin ƙasa. |
| Dawa mai zaki | Lokacin da tsayin shukar dawa mai zaki ya kai 120cm, an shafa 800mg/L na enlobuzole a kan dukkan shukar, diamita na tushen dawa mai zaki ya karu sosai, tsayin shuka ya ragu sosai, juriyar masauki ya karu, kuma yawan amfanin gona ya tabbata. |
| Gero | A matakin farko, shafa maganin ruwa mai nauyin 30mg/L a kan dukkan shukar zai iya ƙarfafa sandar, hana taruwa, da kuma ƙara yawan iri da adadin da ya dace, wanda hakan zai iya ƙara yawan amfanin gona sosai. |
| Fyaɗe | A matakin farko na belting zuwa tsayin santimita 20, ana iya fesa dukkan shukar rape da maganin ruwa mai nauyin 90-125 mg/L, wanda zai iya sa ganyen ya yi duhu, ganyen ya yi kauri, shuke-shuken sun yi kauri sosai, tushen taproot ya yi kauri, rassan da suka yi ƙarfi sun ƙaru, rassan da suka yi tasiri sun ƙaru, adadin ganyen da suka yi tasiri ya ƙaru, da kuma haɓaka yawan amfanin ƙasa. |
| Gyada | A ƙarshen lokacin fure na gyada, fesa maganin ruwa mai nauyin 60 ~ 120 mg/L a saman ganyen na iya sarrafa girman gyada yadda ya kamata da kuma ƙara yawan fure. |
| Wake na waken soya | A farkon matakin rassan waken soya, fesa maganin ruwa mai nauyin 25-60 mg/L a saman ganyen na iya sarrafa girman shuka, haɓaka girman diamita na tushe, haɓaka samuwar ganyen da kuma ƙara yawan amfanin gona. |
| Wake mai tsami | Fesa maganin ruwa mai nauyin 30 mg/L a saman ganyen wake a lokacin da ake yin taki zai iya sarrafa girman shuka, ya haɓaka metabolism na ganye, ya ƙara nauyin hatsi 100, nauyin hatsi a kowace shuka da kuma yawan amfanin hatsi. |
| Auduga | A farkon matakin fure na auduga, fesa ganye da maganin ruwa na 20-50 mg/L zai iya sarrafa tsawon auduga yadda ya kamata, rage tsayin auduga, haɓaka yawan boll da nauyin auduga, ƙara yawan amfanin auduga sosai, da kuma ƙara yawan amfanin da kashi 22%. |
| Kokwamba | A farkon matakin fure na kokwamba, an fesa wa dukkan shukar maganin ruwa 20mg/L, wanda zai iya rage adadin sassan kowace shuka, ƙara yawan samuwar kankana, rage kashi na farko da nakasar da ke cikinta yadda ya kamata, da kuma ƙara yawan amfanin kowace shuka. |
| Dankali mai daɗi, dankali | Shafa maganin ruwa mai nauyin 30-50 mg/L a kan dankalin turawa da dankali zai iya sarrafa ci gaban tsirrai, ya haɓaka faɗaɗa dankalin a ƙarƙashin ƙasa da kuma ƙara yawan amfanin gona. |
| Doyar Sin | A lokacin fure da kuma lokacin fure, fesa doya da ruwa 40mg/L sau ɗaya a saman ganyen na iya hana tsawaitar ganyen a kowace rana, tasirin lokacin shine kimanin kwanaki 20, kuma yana iya haɓaka yawan amfanin ƙasa. Idan yawan ya yi yawa ko kuma adadin ya yi yawa, yawan amfanin ɓangaren ƙasa na doya zai ragu yayin da tsayin tushen da ke sama da ƙasa zai ragu. |
| Radish | Lokacin da aka fesa ganyen radish guda uku na gaske da ruwa 600 mg/L, rabon carbon da nitrogen a cikin ganyen radish ya ragu da kashi 80.2%, kuma saurin bunƙasa da saurin bolting na shuke-shuke ya ragu yadda ya kamata (an rage da kashi 67.3% da 59.8%, bi da bi). Amfani da radish a lokacin bazara na iya hana bolting yadda ya kamata, tsawaita lokacin girma na tushen nama, da kuma inganta darajar tattalin arziki. |
c. Kula da girman rassan da kuma haɓaka bambance-bambancen furanni
A lokacin bazara, an shafa maganin enlobuzole mai nauyin 100 ~ 120 MG/L a kan dukkan shukar, wanda zai iya hana tsawon fitowar ƙananan bishiyoyin citrus da kuma haɓaka yanayin 'ya'yan itace.
Lokacin da farkon furannin maza na furen litchi suka buɗe a ƙaramin adadin, fesawa da 60 mg/L na enlobuzole zai iya jinkirta yanayin fure, tsawaita lokacin fure, ƙara yawan furannin maza sosai, taimakawa wajen ƙara yawan 'ya'yan itatuwa na farko, ƙara yawan amfanin gona sosai, haifar da zubar da 'ya'yan itace da kuma ƙara yawan ƙonewa.
Bayan an cire ƙwayayen ciki na biyu, an fesa 100 mg/L na endosinazole tare da 500 mg/L na Yiyedan sau biyu na tsawon kwanaki 14, wanda zai iya hana haɓakar sabbin harbe-harbe, rage tsawon kawunan jujube da rassan sakandare, ƙara girman nau'in shuke-shuke masu kauri, ƙara yawan 'ya'yan itatuwa na rassan sakandare da kuma ƙara ƙarfin bishiyoyin jujube na juriya ga bala'o'i na halitta.
d. Inganta launi
An fesa apples da ruwa mai nauyin 50 ~ 200 mg/L a rana ta 60 da 30 kafin a girbe su, wanda hakan ya nuna tasirin launi mai yawa, ya ƙara yawan sukari mai narkewa, ya rage yawan acid na halitta, sannan ya ƙara yawan sinadarin ascorbic acid da furotin. Yana da kyakkyawan tasirin launi kuma yana iya inganta ingancin apples.
A lokacin nunar pear Nanguo, maganin feshi na 100mg/L endobuzole +0.3% calcium chloride +0.1% potassium sulfate na iya ƙara yawan anthocyanin, yawan 'ya'yan itacen ja, yawan sukari mai narkewa a cikin bawon 'ya'yan itace, da nauyin 'ya'yan itacen guda ɗaya.
A ranakun 10 da 20 kafin nuna 'ya'yan itace, an yi amfani da 50 ~ 100 mg/L na endosinazole don fesa kunnen nau'ikan innabi guda biyu, "Jingya" da "Xiyanghong", wanda zai iya haɓaka yawan anthocyanin, ƙaruwar yawan sukari mai narkewa, raguwar yawan acid na halitta, ƙaruwar rabon sukari da acid da kuma ƙaruwar yawan bitamin C. Yana da tasirin inganta launin 'ya'yan innabi da inganta ingancin 'ya'yan itace.
e. Daidaita nau'in shuke-shuke don inganta kayan ado
Fesa 40 ~ 50 mg/L na endosinazole sau 3 ~ 4 ko 350 ~ 450 mg/L na endosinazole sau ɗaya a lokacin girma na ryegrass, dogayen fescue, bluegrass da sauran ciyayi na iya jinkirta girman ciyayi, rage yawan yankan ciyawa, da kuma rage farashin aski da kula da shi. A lokaci guda, yana iya ƙara ƙarfin juriyar fari na shuke-shuke, wanda hakan yana da matuƙar muhimmanci ga ban ruwa na ciyayi don adana ruwa.
Kafin dasa Shandandan, ana jiƙa ƙwallan iri a cikin ruwa mai nauyin 20 mg/L na tsawon mintuna 40, kuma idan ƙwanƙolin ya kai tsayin 5-6 cm, ana fesa ganyen da ganyen da ruwa iri ɗaya, ana shafawa sau ɗaya a kowace kwana 6 har sai ƙwanƙolin sun yi ja sosai, wanda zai iya ƙanƙantar da nau'in shukar sosai, ƙara diamita, rage tsawon ganyen, ƙara amaranth a cikin ganyayyakin da kuma zurfafa launin ganyen, da kuma inganta ƙimar darajar.
Lokacin da tsayin shukar tulip ɗin ya kai santimita 5, an fesa furen da 175 mg/L enlobuzole na tsawon kwanaki 4, wanda hakan zai iya rage yawan furannin tulip a lokacin noman da kuma lokacin da ba a lokacin ba.
A lokacin da fure ke tsiro, an fesa enlobuzole 20 mg/L a kan dukkan shukar har sau 5, tsawon kwanaki 7, wanda zai iya ninkuwa da tsirrai, ya girma da ƙarfi, kuma ganyen sun yi duhu da sheƙi.
A farkon matakin girma na shuke-shuken lily, fesa 40 mg/L na endosinazole a saman ganyen na iya rage tsayin shuka da kuma sarrafa nau'in shuka. A lokaci guda, yana iya ƙara yawan chlorophyll, ƙara launin ganye, da kuma inganta kayan ado.
Lokacin Saƙo: Agusta-08-2024



