Naphthylacetic acidyana da amfani mai yawamai kula da girman shukaDomin inganta yanayin 'ya'yan itace, ana tsoma tumatir a cikin furanni 50mg/L a lokacin fure don haɓaka yanayin 'ya'yan itace, sannan a yi masa magani kafin a yi amfani da taki don samar da 'ya'yan itace marasa iri.
Kankana
Jiƙa ko fesa furanni a 20-30mg/L yayin fure don haɓaka yanayin 'ya'yan itace da kuma magance su kafin a yi amfani da su don samar da kankana ba tare da iri ba. Fesa barkono a matakin fure da 20mg/L gaba ɗaya na shukar don hana faɗuwar furanni da kuma haɓaka samuwar barkono.
Abarba
Bayan an kammala girmar shuke-shuken, an yi allurar maganin ruwa 30ML15-20mg/L daga tsakiyar shukar don haɓaka fure da wuri. Tun daga lokacin fure, ana fesa auduga sau ɗaya a kowace kwana 10-15 a 10-20mg/L, jimilla sau 3 don hana faɗuwar ƙwayayen auduga da inganta yawan amfanin gona. Rage fure da 'ya'yan itatuwa, hana faɗuwar 'ya'yan itace kafin girbi.
Apple
A shekarar da aka fara fure, 'ya'yan itatuwa masu yawa, a lokacin fure, ana fesa musu ruwa sau ɗaya da 10-20mg/L, wanda zai iya maye gurbin rage girman furanni da 'ya'yan itatuwa. Wasu nau'ikan apple da pear suna da sauƙin zubar da 'ya'yan itatuwa kafin girbi, kuma ana fesawa 20mg/L sau ɗaya makonni 2-3 kafin a fara launi, wanda zai iya hana faɗuwar 'ya'yan itatuwa kafin girbi. Yana haifar da tushen da ba a saba gani ba.
Ana iya haɓaka tushen yankewa ta hanyar jiƙa tushen yankewa a cikin adadin 10-20mg/L na tsawon awanni 12-24 a cikin bishiyar alnia, itacen oak, platycysts, metasequoia da dankalin turawa. Itacen da aka shuka mai ƙarfi, alkama a 20mg/L iri da aka jiƙa na tsawon awanni 02, shinkafa a 10mg/L iri da aka jiƙa na tsawon awanni 2, na iya sa iri ya fara tsirowa, ya fi lafiya, ya ƙara yawan amfanin gona. Hakanan yana da tasirin shuka mai ƙarfi akan wasu amfanin gona na gona da wasu kayan lambu kamar masara, gero, kabeji, radish, da sauransu. Hakanan yana iya inganta juriyar sanyi da juriyar gishiri na wasu tsirrai.
Lokacin Saƙo: Maris-19-2025




