bincikebg

Amfani da Bifenthrin

An ruwaito cewabifenthrinyana da tasirin hulɗa da gubar ciki, kuma yana da tasiri mai ɗorewa. Yana iya sarrafa kwari a ƙarƙashin ƙasa kamar tsutsotsi, kyankyasai, kwari masu allurar zinariya, aphids, tsutsotsi na kabeji, fararen kwari na greenhouse, gizo-gizo ja, mites na shayi da sauran kwari na kayan lambu da shayi. Kwari na itacen shayi kamar su inchworm, tsutsotsi na shayi, shayi mai guba mai baƙi, da sauransu. Daga cikinsu, ana iya sarrafa aphids, tsutsotsi na kabeji, gizo-gizo ja, da sauransu akan kayan lambu ta hanyar fesa ruwa sau 1000-1500 na bifenthrin.

1. Bifenthrin yana da guba ta hanyar hulɗa da ciki, babu wani aiki na tsarin jiki da na feshi, yana kashe ƙwayoyin cuta cikin sauri, yana da tasiri na dogon lokaci, kuma yana da faɗi da yawa na kashe kwari. Ana amfani da shi galibi don magance tsutsotsi na lepidopteran, fararen kwari, aphids, ƙwayoyin gizo-gizo masu cin ganyayyaki da sauran kwari.

 Tyana amfani dabifenthrin

1. Hana da kuma shawo kan kwari a ƙarƙashin ƙasa na kankana, gyada da sauran amfanin gona, kamar tsutsotsi, kunama, da ƙwarin allurar zinariya.

2. Hana kuma shawo kan kwari na kayan lambu kamar su aphids, moth diamondback, Spodoptera litura, beet armyworm, cabbage caterpillar, greenhouse whitefly, eggplant spider, da yellow mites.

3. Rigakafi da kuma shawo kan kwari masu shayi, tsutsotsi masu shayi, shayi mai guba mai baƙi, ƙwari mai shayi, ƙaramin ganyen kore, shayi mai launin rawaya, ƙwari mai ɗan gajeren shayi, ƙwari mai launin ganye, ƙwari mai launin baƙi, ƙwari mai launin shayi da sauran kwari masu kama da itacen shayi.

Tyana amfani dabifenthrin

1. Don magance ƙwarin gizo-gizo ja a cikin eggplant, ana iya amfani da 30-40 ml na 10% bifenthrin EC a kowace mu, a gauraya da 40-60 kg na ruwa, sannan a fesa daidai gwargwado. Lokacin aiki mai tasiri shine kimanin kwanaki 10; ƙwarin rawaya akan eggplant za a iya amfani da 30 ml na 10% bifenthrin EC, a ƙara 40 kg na ruwa, a gauraya daidai gwargwado, sannan a fesa don sarrafawa.

2. A farkon matakin kamuwa da farin kwari kamar kayan lambu da kankana, ana iya amfani da 20-35 ml na 3% na bifenthrin water emulsion ko 20-25 ml na 10% na bifenthrin water emulsion a kowace kadada, a gauraya da 40-60 kg na ruwa don fesawa da rigakafi da magani.

3. Ga tsutsotsi masu inchi, ƙananan ganyen kore, tsutsotsi masu shayi, ƙudan zuma masu baƙi, da sauransu a kan bishiyoyin shayi, ana iya amfani da feshi mai ruwa sau 1000-1500 don hana su da kuma sarrafa su a matakan ƙuruciya da na nymph na 2-3.

4. Domin lokacin da manya da kuma ƙwayoyin gizo-gizo na aphids, whiteflies, ja gizo-gizo, da sauransu ke bayyana a kan kayan lambu kamar cruciferous da cucurbits, ana iya amfani da feshi mai ruwa sau 1000-1500 don magance su.

5. Domin magance auduga, ƙwarin gizo-gizo na auduga da sauran ƙwari, masu hakar ganyen citrus da sauran kwari, ana iya amfani da ruwan sau 1000-1500 na ruwan don fesa tsire-tsire a lokacin ƙyanƙyashe ƙwai ko ƙyanƙyashewa da kuma lokacin girma.


Lokacin Saƙo: Fabrairu-17-2022