Don rigakafi da maganin cutar da wuri ga dankali, gram 50 zuwa 80 na 10%DifenoconazoleAn yi amfani da feshin granule mai narkewa a ruwa a kowace mu, kuma lokacin aiki shine kwanaki 7 zuwa 14.
Rigakafi da maganin wake, wake da sauran tabo na ganyen wake da kayan lambu, tsatsa, anthrax, powdery mildew, a kowace mu tare da 10% Difenoconazole granule na ruwa gram 50 ~ 80, na tsawon kwanaki 7 ~ 14, a rage anthrax da mancozeb ko chlorothalonil a hade.
Rigakafi da maganin barkono anthracnose, mildew na ganyen tumatir, tabon ganye, mildew mai ƙura, da kuma busasshen fata, tun daga farkon wurin cutar, an fara fesawa, kimanin kwana 10 sau ɗaya, har ma an fesa sau 2 zuwa 4. Gabaɗaya, 10% granule na ruwa Difenoconazole gram 60 ~ 80, ko 37% granule na ruwa Difenoconazole gram 18 ~ 22, ko 250 g/l kirim na Difenoconazole ko 25% kirim 25 ~ 30 ml, 60 ~ 75 kg na fesawa na ruwa.
Rigakafi da maganin cutar launin ruwan kasa ta eggplant, cutar tabon ganye, mildew mai ƙura, tun daga lokacin da tabon ya fara fesawa, kimanin kwana 10 sau ɗaya, har ma da fesawa sau 2 zuwa 3. Gabaɗaya, kashi 10% na difenoconazole ruwan difenoconazole gram 60 ~ 80, ko kashi 37% na difenoconazole ruwan difenoconazole gram 18 ~ 22, ko kirim mai Difenoconazole gram 250 ko kirim mai kashi 25% 25 ~ 30 ml, kilogiram 60 ~ 75 na fesawa ruwa.
Don rigakafi da maganin powdery mildew, anthracnose da cutar cranberry na kokwamba da sauran kayan lambu na kankana, yi amfani da 10% Difenoconazole ruwa mai narkewa-granule sau 1000 ~ 1500 sau ruwa, yana ɗaukar tsawon kwanaki 7 ~ 14, kafin a fara amfani da feshin foliar da wuri.
Don hana da kuma magance matsalar kwari a cikin itacen kankana, yi amfani da kashi 10% na Difenoconazole, gram 50-80 a kowace mu, sannan a fesa ruwa kilogiram 60-75.
Rigakafi da maganin tafarnuwa, da wuri da kurajen albasa, tsatsa, cutar tabo mai launin shunayya, da cutar tabo baƙi, a kowace mu tare da kashi 10% na ruwan Difenoconazole granule 80 grams na ruwa feshi 60 ~ 75 kg, yana ɗaukar kwanaki 7 ~ 14.
Domin hana da kuma shawo kan tabon ganyen seleri, a fesa daga matakin farko na cutar, sau ɗaya a kowace kwana 7 zuwa 10, sannan a fesa sau 2 zuwa 4. Gabaɗaya, a fesa kashi 10% na sinadarin phenoxyconazole na ruwa gram 40 zuwa 50, ko kuma kashi 37% na sinadarin Difenoconazole na ruwa gram 10 zuwa 13, ko kuma kirim Difenoconazole na gram 250 ko kuma kirim 25% 15 zuwa 20 ml, kilogiram 60 zuwa 75 na sinadarin fesa ruwa.
Domin hana da kuma shawo kan cutar baƙar fata ta kayan lambu masu kama da kabeji na ƙasar Sin, a fesa daga farkon cutar, a fesa sau ɗaya a kowace kwana 10, sannan a fesa sau 2. Gabaɗaya, a fesa kashi 10% na ruwan Difenoconazole gram 40 ~ 50, ko kashi 37% na ruwan phenoxyconazole gram 10 ~ 13, ko kuma kirim ɗin Difenoconazole gram 250 ko kirim 25% 15 ~ 20 ml, kilogiram 60 ~ 75 na ruwan ɗigon.
Domin hana kamuwa da cutar ganyayen tafarnuwa, a fesa sau ɗaya a farkon matakin cutar. Gabaɗaya, a fesa kashi 10% na ruwan Difenoconazole gram 40 ~ 50, ko kashi 37% na ruwan phenoxyconazole gram 10 ~ 13, ko kuma 250 g/l na kirim Difenoconazole ko kuma 25% na kirim 15 ~ 20 ml, kilogiram 60 ~ 75 na ruwan fesawa.
Rigakafi da maganin cutar albasa, tabo mai launin shuɗi, tun daga farkon cutar, an fara fesawa, kwana 10 zuwa 15 sau ɗaya, har ma an fesa sau 2. Gabaɗaya, kashi 10% na difenoconazole na ruwa gram 40 zuwa 50, ko kashi 37% na difenoconazole na ruwa gram 10 zuwa 13, ko kirim ɗin Difenoconazole gram 250 ko kirim 25% 15 ~ 20 ml, kilogiram 60 zuwa 75 na fesawa ruwa.
Don rigakafi da maganin mildew mai ƙuraje, tabon zobe, tabon ganye da tabon baƙi, da kuma sauran cututtuka, an yi amfani da kashi 10% na ruwan Difenoconazole sau 2000-2500; Lokacin da ake sarrafa anthracnose na strawberry, tabon launin ruwan kasa da sauran cututtuka, a yi amfani da kashi 10% na ruwan Difenoconazole sau 1500 ~ 2000 na ruwa; Don hana launin toka na strawberry, da kuma magance wasu cututtuka, a yi amfani da kashi 10% na ruwan Difenoconazole sau 1000 ~ 1500 na ruwa. Adadin ruwan magani ya bambanta dangane da girman shukar strawberry, yawanci lita 40 zuwa 66 na maganin ruwa a kowace mu. Tsawon lokaci da tazara ya dace: lokacin shukar shuka daga Yuni zuwa Satumba, a fesa sau biyu, tazara tsakanin kwanaki 10 zuwa 14; A lokacin damina, kafin a rufe fim, a fesa sau ɗaya, tazara tsakanin kwanaki 10; Fesa lokacin 'ya'yan itace a cikin gidan kore sau 1 zuwa 2, tazara tsakanin kwanaki 10 zuwa 14.
Don rigakafi da maganin manyan da ƙananan tabo na masara, an yi amfani da gram 80 na 10% na feshin difenoconazole na ruwa a kowace mu. Lokacin aiki shine kwanaki 14.
Domin hana da kuma shawo kan matsalar da ta shafi tushen bishiyar asparagus, a fesa daga matakin farko na cutar, kusan sau ɗaya a kowace kwana 10, sau biyu zuwa huɗu, a mai da hankali kan tushen shukar. Gabaɗaya, ana amfani da kashi 37% na watsawar ruwa na Difenoconazole don sau 4000 ~ 5000 na ruwa, ko 250 g/l na kirim ko 25% na kirim sau 2500 ~ 3000 na ruwa, ko kuma kashi 10% na watsawar ruwa sau 1000 ~ 1500 na fesawar ruwa.
Lokacin Saƙo: Disamba-05-2024



