Gibberellic Acid CAS 77-06-5
Gibberelic acid yana da inganciMai sarrafa Girman Shuka,yana dafarin crystalline foda.Yana iya narkewa a cikin alcohols, acetone, ethyl acetate, sodium bicarbonate bayani da pH6.2 phosphate buffer, wuya a narke a cikin ruwa da ether.Ana iya amfani da Gibberellic acid lafiya a cikin kayan shafawa.Zai iya haɓaka haɓakar amfanin gona, girma da wuri, haɓaka inganci da haɓaka yawan amfanin ƙasa.Amfani a cikin kayan fata na iya hana samar da melanin, ta yadda launin fata nevus aibobi kamar freckles whitening da whitening fata.
Amfani
1. Inganta samuwar 'ya'yan itace ko 'ya'yan itatuwa marasa iri.A lokacin lokacin furanni na cucumbers, fesa maganin 50-100mg/kg sau ɗaya don haɓaka 'ya'yan itace da haɓaka yawan amfanin ƙasa.Bayan kwanaki 7-10 na furen innabi, ana fesa innabi mai kamshin fure da ruwa 200-500mg/kg sau ɗaya don haɓaka samuwar 'ya'yan itace marasa iri.
2. Inganta ci gaban sinadirai na seleri.Fesa ganye tare da maganin 50-100mg/kg sau ɗaya makonni 2 kafin girbi;Fesa ganyen alayyafo sau 1-2 makonni 3 kafin girbi na iya ƙara kara da ganye.
3. karya dormancy da inganta sprouting dankali.Jiƙa tubers a cikin maganin 0.5-1mg / kg na minti 30 kafin shuka;Yin jika irin na sha'ir tare da 1mg/kg na maganin magani kafin shuka na iya haɓaka germination.
4. Anti tsufa da tasirin kiyayewa: Jiƙa gindin tushen tafarnuwa da maganin 50mg/kg na tsawon mintuna 10-30, a fesa 'ya'yan itacen tare da maganin 5-15mg/kg sau ɗaya a lokacin koren 'ya'yan itacen citrus, jiƙa 'ya'yan itace tare da 10mg/ kilogiram na maganin bayan an gama girbin ayaba, sai a fesa ’ya’yan itacen da 10-50mg/kg/kg kafin a girbe kokwamba da kankana, duk suna da tasiri wajen kiyayewa.
5. A lokacin vernalization mataki na flowering chrysanthemums, fesa ganye tare da 1000mg / kg na magani bayani, da kuma a lokacin toho mataki na Cyclamen persicum, fesa furanni tare da 1-5mg / kg na magani bayani iya inganta flowering.
6. Inganta yawan saitin iri na samar da shinkafa na Hybrid gabaɗaya yana farawa lokacin da iyaye mata ke kan hanya 15%, kuma ana bi da su tare da fesa ruwa 25-55mg/kg na sau 1-3 a ƙarshen 25%.Da farko amfani da ƙananan hankali, sannan amfani da babban taro.
Matakan kariya
1. Gibberellic acid yana da ƙarancin solubility na ruwa.Kafin amfani, narkar da shi da ƙaramin adadin barasa ko Baijiu, sa'an nan kuma ƙara ruwa don tsoma shi zuwa abin da ake bukata.
2. Abubuwan amfanin gona da aka yi amfani da su da gibberellic acid suna da karuwa a cikin iri marasa haihuwa, don haka bai dace a yi amfani da magungunan kashe qwari a filin ba.